ผลฟุตบอล ยูโรป้า ลีก รอบแบ่งกลุ่ม นัดสุดท้าย อาร์เซน่อล ชนะขาดลอย

วันที่ 8 ธ.ค. 2560 เวลา 05:00 น.

Views

กลุ่ม A
              สลาเวีย ปราก        แพ้       แอสทาน่า              0-1
              บียาร์เรอัล         แพ้      มัคคาบี้ เทลอาวีฟ        0-1
              กลุ่มนี้ บียาร์เรอัล กับ แอสทาน่า เข้ารอบ

กลุ่ม B
               ดินาโม เคียฟ        ชนะ       ปาร์ติซาน เบลเกรด      4-1
               ยัง บอยส์         ชนะ       สเคนเดอร์บู            2-1
               ดินาโม เคียฟ กับ ปาร์ติซาน เบลเกรด เข้ารอบ

กลุ่ม C
               ฮอฟเฟ่นไฮม์         เสมอ         ลูโดโกเร็ตส์            1-1
               อิสตันบูล บาซัคเวเฮียร์         ชนะ       บราก้า              2-1
               กลุ่มนี้ บราก้า กับ ลูโดโกเร็ตส์ เข้ารอบ

กลุ่ม D
              ออสเตรีย เวียนนา         เสมอ        เออีเค.เอเธนส์         0-0
               ริเยก้า          ชนะ         เอซี.มิลาน             2-0
               เอซี.มิลาน กับ เออีเค.เอเธนส์ เข้ารอบ

กลุ่ม E
               อพอลลอนฯ        แพ้      เอฟเวอร์ตัน            0-3
               อตาลันต้า        ชนะ       ลิยง                  1-0
               อตาลันต้า กับ ลิยง เข้ารอบ

กลุ่ม F
               เอฟซี.โคเปนเฮเก้น         ชนะ       เชอร์ริฟฟ์              2-0
               ซลิน             แพ้         โลโคโมทีฟ มอสโก       0-2
               โลโคโมทีฟ มอสโก กับ เอฟซี.โคเปนเฮเก้น เข้ารอบ

กลุ่ม G
              สเตอัว บูคาเรส         แพ้        ลูกาโน่               1-2
               ฮาโปเอล เบียร์ เชว่า          แพ้       วิคตอเรีย เพลเซ่น      0-2
               วิคตอเรีย เพลเซ่น กับ สเตอัว บูคาเรสต์ เข้ารอบ

กลุ่ม H
               อาร์เซน่อล        ชนะ       บาเต้                6-0
               เซอร์เวน่า ชเวชด้า         ชนะ        โคโลญจน์             1-0
               อาร์เซน่อล กับ เซอร์เวน่าฯ เข้ารอบ
            
กลุ่ม I
              มาร์กเซย         เสมอ       ซัลซ์บวร์ก             0-0
               วิคตอเรีย กิลมาไรซ์         เสมอ        คอนยาสปอร์           1-1
               ซัลซ์บวร์ก กับ มาร์กเซย เข้ารอบ

กลุ่ม J    แฮร์ธ่า เบอร์ลิน          เสมอ        ออสเตอร์ซุนด์          1-1
               ซอร์ย่า          แพ้         แอธเลติก บิลเบา       0-2
               แอธเลติก บิลเบา กับ ออสเตอร์ซุนด์ เข้ารอบ

กลุ่ม K
               วิเทสส์          ชนะ        นีซ                  1-0
               ซุลเต้ วาเรเกม         ชนะ      ลาซิโอ               3-2
               ลาซิโอ กับ นีซ เข้ารอบ

กลุ่ม L
              วาร์ดาร์         เสมอ        โรเซนบอร์ก           1-1
               เรอัล โซเซียดัด          แพ้        เซนิต เซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก 1-3
               เซนิต เซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก กับ เรอัล โซเซียดัด เข้ารอบ