ผลฟุตบอล ยูโรป้า ลีก รอบแบ่งกลุ่ม นัดสุดท้าย (8 ธ.ค.59)

วันที่ 9 ธ.ค. 2559 เวลา 05:04 น.

Views

กลุ่ม A     เฟเยนูร์ด        แพ้      เฟเนร์บาห์เช่              0-1
               ซอร์ญ่า         แพ้       แมนฯ ยูฯ                 0-2
               เฟเนร์บาห์เช่  และ แมนฯ ยูฯ เข้ารอบน็อคเอาท์ หรือรอบ 32 ทีมสุดท้าย

กลุ่ม B     อโปเอล นิโคเชีย     ชนะ      โอลิมเปียกอส             2-0
               ยัง บอยส์        ชนะ      แอสตาน่า               3-0
               อโปเอล นิโคเซีย กับ โอลิมเปียกอส เข้ารอบ

กลุ่ม C     อันเดอร์เลชท์       แพ้      แซงต์ เอเตียน             2-3
               ไมนซ์          ชนะ      คาบาล่า                  2-0
               กลุ่มนี้ แซงต์ เอเตียน กับ อันเดอร์เลชท์ เข้ารอบ

กลุ่ม D     อัลค์มาร์       ชนะ     เซนิต เซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก   3-2
               มัคคาบี้ เทล อาวีฟ       ชนะ     ดันดาล์ค               2-1
               กลุ่มนี้ เซนิตฯ กับ อัลค์มาร์ เข้ารอบ

กลุ่ม E      แอสตร้า         เสมอ      โรม่า                  0-0
               วิคตอเรีย เพลเซ่น       ชนะ     ออสเตรีย เวียนนา       3-2
               กลุ่มนี้ โรม่า กับ แอสตร้า เข้ารบ

กลุ่ม F     ราปิด เวียนนา      เสมอ    แอธเลติก บิลเบา         1-1
               ซาสซูโอโล่      กับ     เกงค์  เลื่อนการแข่งขัน
               กลุ่มนี้ แอธเลติก บิลเบา กับ เกงค์ เข้ารอบ
                                           

กลุ่ม G     พานาธิไนกอส     แพ้   เซลต้า ปีโก้            0-2
               สตองดาร์ ลิแอช   เสมอ   อาแจ๊กซ์             1-1
               อาแจ๊กซ์ กับ เซลก้ ปีโก้ เข้ารอบ

กลุ่ม H    บราก้า         แพ้  ชัคเตอร์ โดเน็ตส์ค         2-4
               คอนยาสปอร์     แพ้  เกนท์                   0-1
               ชัคเตอร์ โดเน็ตส์ค และ เกนท์ เข้ารอบ

กลุ่ม I      นีซ           ชนะ       คราสโนด้าร์            2-1
               ซัลบวร์ก       ชนะ     ชาลเก้               2-0
               กลุ่มนี้ ชาลเก้ กับ คราสโนด้าร์ เข้ารอบ

กลุ่ม J     พีเอโอเค.      ชนะ      สโลวาน ลิเบอเรช         2-0
               คาราบัค        แพ้       ฟิออเรนติน่า              1-2
               ฟิออเรนติน่า และ พีเอโอเค.เข้ารอบ

กลุ่ม K     อินเตอร์ฯ       ชนะ       สปาร์ต้า ปราก            2-1
               เซาท์แธมป์ตัน       เสมอ       ฮาโปเอล เบียร์ เชว่า   1-1
               กลุ่มนี้ สปาร์ต้า ปราก กับ ฮาโปเอล เบียร์ เชว่า เข้ารอบ

กลุ่ม L     ออสมันลิสปอร์      ชนะ      เอฟซี.ซูริค               2-0
               บียาร์รีล        ชนะ      สเตอัว บูคาเรสต์         2-1
               ออสอันลิสปอร์ และ บียาร์รีล เข้ารอบ